THPT Lê Hồng Phong-Hưng Nguyên- Nghệ An
HOT! MOI! DE NGHI XEM NGAY NHA MOI NGUOIhttp://lhpnghean.hnsv.com
HOT! MOI! DE NGHI XEM NGAY NHA MOI NGUOIhttp://lhpnghean.hnsv.com
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhEm và bóng đá EmptyTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em và bóng đá

Go down 
Tác giảThông điệp
vimotnguoi129
hoc sinh
hoc sinh
vimotnguoi129

Điểm Lhp : 10118
Số vote : 6

Em và bóng đá Empty
Bài gửiTiêu đề: Em và bóng đá   Em và bóng đá I_icon_minitimeThu Aug 06, 2009 4:10 pm

Tôi yêu bóng đá. Em không yêu bóng đá. Nhưng tôi yêu em và em cũng yêu tôi. Tôi thích nói về vẻ đẹp hào hoa cùng sự cuồng nhiệt xung quanh trái bóng. Em hững hờ như chẳng liên quan. Nhưng em biết không? Em và tình yêu tôi dành cho em cũng chính là bóng đá.
Em và bóng đá Haytuyetvoido
Ngày gặp nhau anh đã vội yêu ngay phong cách trẻ trung và cuốn hút của em. Anh muốn có em, nhưng rồi nhận ra rằng điều này thật khó. Em như một siêu sao mà câu lạc bộ nào cũng săn đón. Để có được chữ ký của em, anh đã đầu tư mạnh tay và sẵn sàng chấp nhận rủi ro.

Quãng thời gian chinh phục em anh mới thấm thía tình trường quả khốc liệt y như đấu trường World cup. Anh đã phải thể hiện hơn 100% khả năng của mình. Bền bỉ và không hề mệt mỏi. Thậm chí anh đã có những va chạm với đối thủ. May thay, em có mặt kịp thời và đe dọa: “Nếu còn gây chuyện sẽ đuổi cả hai ra khỏi sân” (nếu không thì bọn anh đã sử dụng đến mấy ngón võ vừa học được). Từ đó, anh tự rút ra bài học xương máu là phải biết kiềm chế trước những cái bẫy của đối phương; nếu không muốn trở thành Zidane trong trận chung kết World cup 2006.

Rồi những nỗ lực của anh cũng được đền đáp. Từ một kẻ vô danh tiểu tốt, anh dần được em để mắt đến. Hồi hộp và sung sướng, anh mơ về thời đại huy hoàng phía trước.

Những buổi hò hẹn mà khó khăn lắm mới có được anh coi như cơ hội sống còn của trận đấu loại trực tiếp. Sơ sẩy thôi là sẽ bị loại khỏi cuộc chơi. Anh sợ lắm cái cảnh mình lủi thủi đi ra để em thay kẻ khác vào. Bởi anh biết rằng trong tay em đó - có rất nhiều, nhiều lắm những siêu sao.

Ngày ngỏ lời anh vừa háo hức vừa run rẩy như … đá penalty. Khoảng cách giữa vinh quang và thất vọng, hạnh phúc và khổ đau là ở cú sút cuối cùng này. Chỉnh chu và nắn nót, cùng với việc tập luyện kỹ tình huồng từ trước, anh đã thành công. Anh nghẹn ngào hạnh phúc như được nâng cúp vàng; và hiểu rằng khối kẻ ngoài kia đang đau buồn vì chiền thắng của anh.

Đến lúc này tưởng đã thảnh thơi, ai ngờ lại càng nhiều áp lực. Chọn anh rồi mà em còn để ý đến người ta. Tại sao em có thể vui mừng khi có nhiều người theo đuổi? Anh có nhắc thì em lại cười trừ: “Em chỉ có một thời nên đó là chuyện tất yếu. Sau này khi thời điểm đỉnh cao đã hết thì ai còn săn đón nữa đâu…”. Anh đành lặng im.

Em và bóng đá Anh%20em%20bong%20da

Em thì lúc nào cũng đúng. Em có cái vẻ lạnh lùng của ông vua sân cỏ. Thỉnh thoảng em lại tặng anh chiếc thẻ vàng nghiêm khắc. Anh chẳng thể thanh minh bởi không khéo là dính luôn thẻ đỏ. Nhưng em biết không? Trọng tài cũng có lúc sai. Em không phải lúc nào cũng đúng. Bổn phận của anh là phải tuân theo mọi nguyên tắc của em. Anh chỉ ước ao em vận dụng những nguyên tắc đó khéo léo như Colina sử dụng còi trên sân cỏ. Đừng cho là anh dùng tiểu xảo khi anh mới chỉ dùng … kỹ xảo. Đừng vội thổi còi tạm dùng trận đấu khi lẽ ra anh phải được hưởng quyền lợi thế, …

Tình yêu anh dành cho em thiêng liêng như sự cống hiến hết mình cho màu cờ sắc áo. Em là người hâm mộ, anh muốn em không chỉ đồng hành cùng chiến thắng mà còn biết thông cảm cho những lỗi lầm mà anh mắc phải. Cũng như những thăng trầm mà bất cứ tình yêu nào đều phải vượt qua; dẫu gặp thử thách anh muốn em luôn tin rằng: “Phong độ là tạm thời còn đẳng cấp mới là vĩnh cửu”.

Dẫu đôi lúc anh có là “Sát thủ có bộ mặt cừu non”, thì tình yêu anh dành cho em không bao giờ thay đổi. Đừng bao giờ bắt anh phải lựa chọn giữa em và bóng đá. Bởi một điều rất đơn giản: với anh, em chính là bóng đá

Em và bóng đá
Trang 1 trong tổng số 1 trang